Thứ sáu Ngày 07 Tháng 10 Năm 2022, 02:51:03

Hình thức đào tạo cán bộ ban chỉ huy quân sự cấp xã

Ngày đăng: 11/09/2016

Bạn đọc Nguyễn Tuấn Minh, ở xã Nam Giang, huyện Thọ Xuân, tỉnh Thanh Hóa, hỏi: Đề nghị quý báo cho biết hình thức đào tạo cán bộ ban chỉ huy quân sự cấp xã?

Trả lời: Vấn đề bạn hỏi được quy định tại khoản 1, Điều 21, Thông tư số 85/2010/TT-BQP của Bộ Quốc phòng, quy định hình thức đào tạo cán bộ ban chỉ huy quân sự cấp xã như sau:

a) Đào tạo trung cấp chuyên nghiệp ngành quân sự cơ sở;

b) Đào tạo cao đẳng ngành quân sự cơ sở;

c) Đào tạo đại học ngành quân sự cơ sở;

d) Đào tạo liên thông từ trung cấp chuyên nghiệp ngành quân sự cơ sở lên cao đẳng ngành quân sự cơ sở;

đ) Đào tạo liên thông từ trung cấp chuyên nghiệp ngành quân sự cơ sở lên đại học ngành quân sự cơ sở;

e) Đào tạo liên thông từ cao đẳng ngành quân sự cơ sở lên đại học ngành quân sự cơ sở.

(Theo QĐND)

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

go top