Thứ hai Ngày 26 Tháng 10 Năm 2020, 08:19:36

Tổ chức lực lượng phòng thủ dân sự cấp tỉnh, cấp huyện

Ngày đăng: 16/05/2020

Câu hỏi: Tổ chức lực lượng phòng thủ dân sự cấp tỉnh, cấp huyện được quy định như thế nào?
Trả lời: Tại khoản 3, Điều 26, Nghị định số 02/2019/NĐ-CP quy định tổ chức lực lượng phòng thủ dân sự tại cấp tỉnh, cấp huyện như sau:
a) Lực lượng chuyên trách: Các đơn vị thuộc cơ quan quân sự, công an cấp tỉnh, cấp huyện; các cơ quan, đơn vị quân đội, công an trực thuộc các đơn vị của Bộ Quốc phòng, Bộ Công an đóng quân trên địa bàn;
b) Lực lượng kiêm nhiệm của các cơ quan, đơn vị do Ủy ban nhân dân cấp tỉnh, cấp huyện quy định, bao gồm các Đội cơ động: Cứu sập; cứu thương, tải thương; xây dựng, sửa chữa các công trình bị hư hỏng; bảo đảm giao thông, điện, nước; phòng dịch, vệ sinh môi trường; tiêu tẩy; hộ đê.

TRẦN MẠNH TUẤN
 

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *