Thứ hai Ngày 26 Tháng 10 Năm 2020, 07:44:06

Tổ chức lực lượng phòng thủ dân sự cấp xã và cơ quan, tổ chức

Ngày đăng: 06/05/2020

Câu hỏi: Tổ chức lực lượng phòng thủ dân sự cấp xã và cơ quan, tổ chức được quy định như thế nào?
Trả lời: Tại khoản 4 Điều 26 Nghi định số 02/2019/NĐ-CP quy định tổ chức lực lượng phòng thủ dân sự cấp xã và cơ quan, tổ chức như sau: 
a) Lực lượng chuyên trách: Ban Chỉ huy Quân sự, Công an xã, phường, thị trấn;
b) Lực lượng kiêm nhiệm do Ủy ban nhân dân cấp xã và cơ quan, tổ chức quy định có các tổ tại chỗ của Dân quân tự vệ và toàn dân, bao gồm các Tổ: Thông báo, báo động; cứu sập; cứu thương, tải thương; phòng hóa; hậu cần, kỹ thuật; xây dựng hầm trú ẩn, công trình ngầm, ngụy trang, nghi binh, làm mục tiêu giả; giúp nhân dân, cơ sở sản xuất đi sơ tán và bảo vệ khu vực sơ tán; bảo đảm giao thông, điện, nước; vệ sinh môi trường.

BÙI VĂN NGHĨA

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *